Utanríkisráðherratal

Lilja Alfreðsdóttir, - 8. apríl 2016 - 11. janúar 2017
|
Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar|

Gunnar Bragi Sveinsson, - 23. maí 2013 - 8. apríl 2016
|
Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar|

Össur Skarphéðinsson, 1. febrúar 2009 - 23. maí 2013
|
Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Samstarfsyfirlýsing ríkisstjórnar 2009 |

Ingibjörg Sólrún Gísladóttir, 24. maí 2007 - 1. febrúar 2009
|
Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Valgerður Sverrisdóttir, 15. júní 2006 - 24. maí 2007
| Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Geir H. Haarde, 27. september 2005 - 15. júní 2006
| Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Davíð Oddsson 15. september 2004 - 27. september 2005
| Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Halldór Ásgrímsson 23. maí 2003 - 15. september 2004
| Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Halldór Ásgrímsson 28. maí 1999 - 23. maí 2003
| Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Halldór Ásgrímsson 23. apríl 1995 - 28. maí 1999
| Æviágrip | Ræður og greinar | Þingstörf | Ríkisstjórn | Stefnuyfirlýsing ríkisstjórnar |

Jón Baldvin Hannibalsson 30. apríl 1991 - 23. apríl 1995
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Jón Baldvin Hannibalsson 10. september 1989 - 30. apríl 1991
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Jón Baldvin Hannibalsson 28. september 1988 - 10. september 1989
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Steingrímur Hermannsson 8. júlí 1987 - 28. september 1988
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Matthías Á. Mathiesen 24. janúar 1986 - 8. júlí 1987
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Geir Hallgrímsson 26. maí 1983 - 24. janúar 1986
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Ólafur Jóhannesson 8. febrúar 1980 - 26. maí 1983
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Benedikt Gröndal 15. október 1979 - 8. febrúar 1980
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Benedikt Gröndal 1. september 1978 - 15. október 1979
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Einar Ágústsson 28. ágúst 1974 - 1. september 1978
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Einar Ágústsson 14. júlí 1971 - 28. ágúst 1974
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Emil Jónsson 10. júlí 1970 - 14. júlí 1971
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Emil Jónsson 31. ágúst 1965 - 10. júlí 1970
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Guðmundur Í. Guðmundsson 14. nóvember 1963 - 31. ágúst 1965
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Guðmundur Í. Guðmundsson 20. nóvember 1959 - 14. nóvember 1963
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Guðmundur Í. Guðmundsson 23. desember 1958 - 20. nóvember 1959
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Guðmundur Í. Guðmundsson 24. júlí 1956 - 23. desember 1958
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |
(Emil Jónsson gegndi embættinu í forföllum Guðmundar 3. ágúst til 17. október 1956)

Kristinn Guðmundsson 11. september 1953 - 24. júlí 1956
| Þingstörf | Ríkisstjórn |

Bjarni Benediktsson 14. mars 1950 - 11. september 1953
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Bjarni Benediktsson 6. desember 1949 - 14. mars 1950
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Bjarni Benediktsson 4. febrúar 1947 - 6. desember 1949
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Ólafur Thors 21. október 1944 - 4. febrúar 1947
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Vilhjálmur Þór 16. desember 1942 - 21. október 1944
| Ríkisstjórn |

Ólafur Thors 16. maí 1942 - 16. desember 1942
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Stefán Jóh. Stefánsson 18. nóvember 1941 - 17. janúar 1942
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Ráðherrar sem fóru með utanríkismál í fyrri ríkisstjórnum

Stefán Jóh. Stefánsson 17. apríl 1939 - 18. nóvember 1941
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Hermann Jónasson 2. apríl 1938 - 17. apríl 1939
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Haraldur Guðmundsson 28. júlí 1934 - 2. apríl 1938
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Ásgeir Ásgeirsson 3. júní 1932 - 29. júlí 1934
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Tryggvi Þórhallsson 28. ágúst 1927 - 3. júní 1932
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Jón Þorláksson 26. júní - 28. ágúst 1927
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Jón Magnússon 22. mars 1924 - 26. júní 1926
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Sigurður Eggerz 7. mars 1922 - 22. mars 1924
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |

Jón Magnússon 1. desember 1918 - 7. mars 1922
| Æviágrip | Þingstörf | Ríkisstjórn |